User Tag List

+ Trả lời Chủ đề+ Viết chủ đề mới
Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Không lưu được file download lên ổ C

Status
    Thanks
    0
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Không lưu được file download lên ổ C

Tình hình là mấy nay e có vọc về cái zụ phân vùng ổ cứng.. E dùng tool "MiniTool Partition Wizard Professional " về để phân chia, rồi meger phân vùng các kiểu này nọ .. Vọc đã đời xong e delete hết mấy cái phân vùng có trong máy, rồi tạo 1 phân vùng duy nhất là C. xong rồi e cài lại windows lên phân vùng đó.

Khi cài win xong thì khi e download 1 file bằng tình duyệt IE, khi trình duyệt bảo chọn đường dẫn để lưu, echọn ổ C:/. Nhưng khi đó hiện ra lỗi này

Nó không cho mình lưu file trên ổ đó...Em thử và thấy nó chỉ cho mình lưu được trên 1 thư mục mới "MÀ MÌNH TỰ TẠO RA", và các thư muc con trong folder "user"(thư mục C:\Users cũng ko được)

Mặc dùng là e vừa cài windows xong là e down load idm liền, chưa đụng chạm hay cài đặt gì trong windows hết. Nên chắc chắn là ko fai lỗi do windows hay cài đặt gì hết. Với lại bản cài đặt win mình down trên MSDN của trường mình, đó là bản win chuẩn Pro 64 bit sp1. E nghĩ chắc chắn rằng là ko fai do win, mà là do e nghịch phân vùng sao, giờ thành như thế này....

Em miêu tả rõ ràng tình trạng của máy em rồi đó. Em ko biết sao nữa. E bực mình quá à.. hic... Mấy a chị nào đã gặp trường hợp này hoặc là biết khắc phục thì hướng dẫn cho e với ạ. e cảm ơn

Chủ đề tương tự:
    Khách viếng thăm hãy cùng double k xây dựng Windows Club nhé

Đang ở
    C:\Windows\System
    Status
    Thanks
    591
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Re: Không lưu được file download lên ổ C

Trích dẫn Gửi bởi double k Xem bài viết
    Tình hình là mấy nay e có vọc về cái zụ phân vùng ổ cứng.. E dùng tool "MiniTool Partition Wizard Professional " về để phân chia, rồi meger phân vùng các kiểu này nọ .. Vọc đã đời xong e delete hết mấy cái phân vùng có trong máy, rồi tạo 1 phân vùng duy nhất là C. xong rồi e cài lại windows lên phân vùng đó.

Khi cài win xong thì khi e download 1 file bằng tình duyệt IE, khi trình duyệt bảo chọn đường dẫn để lưu, echọn ổ C:/. Nhưng khi đó hiện ra lỗi này

Nó không cho mình lưu file trên ổ đó...Em thử và thấy nó chỉ cho mình lưu được trên 1 thư mục mới "MÀ MÌNH TỰ TẠO RA", và các thư muc con trong folder "user"(thư mục C:\Users cũng ko được)

Mặc dùng là e vừa cài windows xong là e down load idm liền, chưa đụng chạm hay cài đặt gì trong windows hết. Nên chắc chắn là ko fai lỗi do windows hay cài đặt gì hết. Với lại bản cài đặt win mình down trên MSDN của trường mình, đó là bản win chuẩn Pro 64 bit sp1. E nghĩ chắc chắn rằng là ko fai do win, mà là do e nghịch phân vùng sao, giờ thành như thế này....

Em miêu tả rõ ràng tình trạng của máy em rồi đó. Em ko biết sao nữa. E bực mình quá à.. hic... Mấy a chị nào đã gặp trường hợp này hoặc là biết khắc phục thì hướng dẫn cho e với ạ. e cảm ơn
    Chào bạn,

Máy tính của bạn hoàn toàn bình thường và không có vấn đề gì xảy ra với nó cả.
    Mặc định Windows 7 sẽ không cho bạn download trực tiếp vào ổ C. Vì vậy việc hiện thông báo không cho bạn save vào đó là việc rất bình thường.
    Nếu bạn muốn save dữ liệu tải về vào ổ C:\ thì làm như sau :
    Step 1: Vào Start gõ UAC và enter.
    Step 2: Trong UAC bạn chọn mức thấp nhất như hình, click OK :

Step 3: Reset lại máy là xong.

Hi vọng bài viết giúp ích cho bạn,

Thân,
    Pi

Last edited by Pi; 06-06-2012 at 01:06 AM.
    [Only registered and activated users can see links. ] - Nơi hội tụ niềm đam mê
    [Only registered and activated users can see links. ]

Status
    Thanks
    0
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Em cảm ơn ad.. Mà có phải vậy không admin. Sao máy bạn e xài win ultimate thì lại down và save được mà. hic..

Status
    Thanks
    0
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Em đã làm như admin và đã được. Em nghĩ chắc là do win 7 64 bit nó vậy, chứ win 32 bit ko vẫn lưu được bình thường. Mà sao khi e thực hiện phân vùng ổ đó ra thêm 1 ổ nữa thì khi e tải về và lưu vào ổ mới đó thì nó cũng vậy, cũng ra lỗi như vậy, và không cho e lưu trên ổ mới đó... hic

Last edited by double k; 06-06-2012 at 03:52 AM.

Đang ở
    C:\Windows\System
    Status
    Thanks
    591
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Em cảm ơn ad.. Mà có phải vậy không admin. Sao máy bạn e xài win ultimate thì lại down và save được mà. hic..
    Em đã làm như admin và đã được. Em nghĩ chắc là do win 7 64 bit nó vậy, chứ win 32 bit ko vẫn lưu được bình thường. Mà sao khi e thực hiện phân vùng ổ đó ra thêm 1 ổ nữa thì khi e tải về và lưu vào ổ mới đó thì nó cũng vậy, cũng ra lỗi như vậy, và không cho e lưu trên ổ mới đó... hic
    Không riêng gì 32bit hay 64 bit đâu bạn. Win7 thường mặc định như vậy đó.
    Bạn có thể đi thử tất cả các máy tính cài Win7 với UAC mặc định thì không thể download như vậy được. Nói chung đây là một việc bình thường, bạn không cần phải quan tâm hay lo lắng quá mức. Win7 đã có sẵn trong thư mục User\ của bạn một thư mục Download để lưu những thứ bạn tải về rồi. Việc sắp xếp và lưu file cũng thuận lợi và an toàn hơn việc tải trực tiếp về vào 1 ổ đĩa nào đó.

[Only registered and activated users can see links. ] - Nơi hội tụ niềm đam mê
    [Only registered and activated users can see links. ]

+ Trả lời Chủ đề

Visitors found this page by searching for:

khong download duoc o c

KHONG CHO LUU FILE O O D

loi o dia c ko down dc

khong luu duoc file o dia c

khong luu được file vào ổ c

khong luu được file trong ổ c

khong luu duoc tren o c

down file khong luu duoc

huong dan save file vao o dia d download idm